Take a fresh look at your lifestyle.

उद्योजकता आणि कौशल्य विकास कार्यक्रम (ESDP)

0

उद्दिष्टे

• SC/ST/महिला, शारीरिकदृष्ट्या अपंग, माजी सैनिक आणि दारिद्र्यरेषेखालील (BPL) व्यक्तींसह समाजाच्या विविध घटकांचे प्रतिनिधीत्व करणाऱ्या तरुणांना स्वयंरोजगार किंवा उद्योजकता या करिअर पर्यायांपैकी एक म्हणून विचार करण्यास प्रवृत्त करणे.

• नवीन उद्योगांना प्रोत्साहन देण्यासाठी, विद्यमान एमएसएमईची क्षमता वाढवणे आणि देशात उद्योजकीय संस्कृती रुजवणे.

यासाठी सहाय्य प्रदान केले:- इंडस्ट्रियल मोटिव्हेशनल कॅम्पेन (IMC): 50-100 व्यक्तींसाठी 20,000 रु.च्या खर्चात एक-दोन दिवसांचा उपक्रम, उद्योजकता जागरूकता कार्यक्रम (EAPS): 25 व्यक्तींच्या सेवन क्षमतेसह दोन आठवड्यांचा उपक्रम, रु.च्या खर्च मर्यादेत. 50,000 उद्योजकता-सह-कौशल्य विकास कार्यक्रम (E-SDP): उपजीविका एंटरप्राइझ निर्मिती आणि ग्रामीण उद्योग विकासासाठी विशेष उद्योजकता विकास कार्यक्रम आयोजित करण्याच्या उद्देशाने सहा आठवड्यांचा उपक्रम. कार्यक्रमासाठी 25 सहभागींची क्षमता आहे, ज्याचा खर्च 1,25,000 रुपये व्यवस्थापन विकास कार्यक्रम (MDP) आणि मेगा इव्हेंट्स इतका मर्यादित आहे: एमएसएमईची क्षमता वाढवण्याच्या उद्देशाने एक आठवड्याचा उपक्रम. कार्यक्रमाची प्रवेश क्षमता 25 सहभागींपर्यंत मर्यादित आहे, ज्याचा खर्च रु. 50,000. राष्ट्रीय स्तरावर मोठ्या प्रेक्षकांसाठी मेगा इव्हेंटचा विचार केला जातो.

पात्रता/अर्ज: समाजातील विविध घटकांचे प्रतिनिधित्व करणारे युवक

SC/ST/महिला, शारीरिकदृष्ट्या अपंग, माजी सैनिक आणि दारिद्र्यरेषेखालील (BPL) व्यक्ती आणि विद्यमान MSMEs.

अर्ज कसा करावा: msme.gov.in